नमो शेतकरी योजनेचा 2 हफ्ता या तारखेला होणार जमा Namo Shetkari Yojana

Namo Shetkari Yojana नमो शेतकरी योजनेचा दुसरा हप्ता शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात लवकरच जमा केला जाणार आहे त्या संदर्भात माहिती या ठिकाणी जाणून घेऊया.

नमो योजनेचा दुसरा हप्ता जानेवारी 202४ अखेर शेतकऱ्यांना वितरित केला जाईल. त्यामुळे पात्र शेतकरी या महिन्याच्या शेवटच्या आठवड्यात त्यांच्या खात्यात रक्कम जमा होण्याची अपेक्षा करू शकतात. Namo Shetkari Yojana

यामुळे राज्यातील 93,000 हून अधिक शेतकर्‍यांना मोठा दिलासा मिळणार आहे ज्यांना पीएम किसान सन्मान निधी योजनेचा 15 वा हप्ता मिळाला नाही. राज्याच्या नमो योजनेच्या पहिल्या हप्त्यापासूनही हे शेतकरी वंचित होते.

या शेतकऱ्यांना केंद्र आणि राज्य अशा दोन्ही योजनांचे प्रलंबित हप्ते देण्यासाठी राज्य सरकार आता प्रयत्नशील आहे. नमो योजनेत लाभार्थ्यांना प्रथम पंतप्रधान किसान निधी मिळणे बंधनकारक करण्यात आले आहे. त्यामुळे पीएम किसानमधून बाहेर पडलेल्या ९३,००० शेतकऱ्यांना पहिला नमो हप्ता मिळू शकला नाही.

नमो शेतकरी महासन्मान योजनेचा दुसरा हप्ता जानेवारी अखेरपर्यंत वितरित केला जाणार आहे. पूर्वीची देयके चुकवलेल्या सर्व शेतकऱ्यांना त्यांची प्रलंबित देयकेही मिळतील. यामुळे या सणासुदीच्या हंगामात महाराष्ट्रातील शेतकऱ्यांना मोठा दिलासा मिळणार आहे.

Leave a comment