ई पीक पाहणी केलेल्या शेतकऱ्यांची यादी जाहीर मिळणार 14600 रुपये यादीत नाव पहा New Crop Insurance

ई पीक पाहणी केलेल्या शेतकऱ्यांची यादी जाहीर झाली आहे या या शेतकऱ्यांना हेक्टरी १४६०० रुपये मिळणार आहे त्या संदर्भात माहिती या ठिकाणी जाणून घेऊया New Crop Insurance

महाराष्ट्रात राहणारे जवळपास निम्मे लोक उपजीविकेसाठी शेतीवर अवलंबून आहेत. या शेतकऱ्यांना मदत करण्यासाठी सरकारने अनेक कार्यक्रम सुरू केले आहेत.

वादळ किंवा पूर यासारख्या वाईट गोष्टींमुळे त्यांच्या पिकांची नासाडी झाल्यास शेतकऱ्यांना मदत करण्यासाठी केंद्र सरकारने प्रधानमंत्री पिक विमा योजना नावाचा कार्यक्रम तयार केला. कार्यक्रम त्यांना त्यांचे नुकसान भरून काढण्यासाठी पैसे देतो.

महाराष्ट्रात राहणारे जवळपास निम्मे लोक उपजीविकेसाठी शेतीवर अवलंबून आहेत. या शेतकऱ्यांना मदत करण्यासाठी सरकारने अनेक कार्यक्रम सुरू केले आहेत. वादळ किंवा पूर यासारख्या वाईट गोष्टींमुळे त्यांच्या पिकांची नासाडी झाल्यास शेतकऱ्यांना मदत करण्यासाठी केंद्र सरकारने प्रधानमंत्री पिक विमा योजना नावाचा कार्यक्रम तयार केला. कार्यक्रम त्यांना त्यांचे नुकसान भरून काढण्यासाठी पैसे देतो. ई पीक पाहणी केलेल्या शेतकऱ्यांची यादी जाहीर

यादीत नाव पहा

यापूर्वी केंद्र आणि राज्य सरकार विमा कंपन्यांना 3000 कोटी रुपये देत होते. यामुळे पीक विमा असलेल्या शेतकऱ्यांना लवकरात लवकर 25% पैसे मिळतील असे कृषी आयुक्तांनी सांगितले. New Crop Insurance

त्याच वेळी, आपल्या राज्यातील शेतकर्‍यांना या वर्षी पुरेसा पाऊस न पडल्यामुळे खरोखरच अडचणी आल्या आहेत. याचा अर्थ त्यांची पिके चांगली वाढली नाहीत आणि त्यांचे खूप पैसे गमावले. पण 20 ऑक्टोबर 2023 पासून सरकार शेतकऱ्यांना मदत करण्यासाठी काही रक्कम देईल. या पैशाला पीक विमा म्हणतात आणि तो थेट शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात पाठवला जाईल.

Leave a comment