राज्यातील या शेतकऱ्यांना मिळणार नाही कर्ज माफी यादी जाहीर loan waiver

loan waiver महात्मा ज्योतिबा फुले शेतकरी कर्जमाफी योजनेंतर्गत प्रोत्साहनासाठी अपात्र ठरलेल्या ३२,४८८ शेतकऱ्यांची यादी सरकारने नुकतीच प्रकाशित केली आहे. पोर्टलवर अपलोड केलेल्या 3.94 लाख कर्ज खात्यांपैकी केवळ 1.89 लाख शेतकऱ्यांनाच युनिक आयडेंटिफिकेशन नंबर मिळाले आहेत.

यापैकी १.८७ लाख शेतकऱ्यांनी त्यांचे आधार प्रमाणीकरण पूर्ण केले. आधार प्रमाणीकरण पूर्ण केलेल्या १.७७ लाख पात्र शेतकऱ्यांना योजनेअंतर्गत आतापर्यंत ६४४.६९ कोटी रुपयांचे प्रोत्साहन मिळाले आहे. loan waiver

तथापि, आधार प्रमाणीकरण पूर्ण करूनही 10,236 शेतकऱ्यांना प्रोत्साहनाची रक्कम अद्याप मिळालेली नाही. निधी उपलब्ध झाल्यानंतर या शेतकऱ्यांना रक्कम मिळेल, असे आश्वासन अधिकाऱ्यांनी दिले आहे.

25,000 रुपयांपेक्षा जास्त उत्पन्न असलेले बँक कर्मचारी आहेतसारांश, राज्यात 32,000 हून अधिक शेतकरी कर्जमाफीसाठी अपात्र घोषित करण्यात आले. सुमारे 10,000 प्रमाणित पात्र शेतकरी प्रोत्साहन मिळण्यासाठी निधीच्या प्रतीक्षेत आहेत.

Leave a comment