या शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात जमा होणार 39600 रुपये यादी पहा Peek Pahani List 2023

Peek Pahani List 2023 महाराष्ट्रात राहणारे अर्ध्याहून अधिक नागरिक हे शेती करतात. त्यामुळे महाराष्ट्र आणि केंद्र सरकारने यांनी शेतकऱ्यांना आर्थिक मदत मदत करण्याचा निर्णय घेतला आहे त्यामध्ये पिक विमा योजनेचा कार्यक्रम यंदा शेतकऱ्यांना चांगलाच लाभदायक ठरत आहे त्यामध्ये सरकारने या एका रुपयात पिक विमा हि योजना सुरु केली आहे त्यामुळे शेतकऱ्यांना याचा मोठा लाभ झाला आहे.

याचा अर्थ महाराष्ट्र सरकार शेतकऱ्यांना पैसे देणार आहे. 20 ऑक्टोबर 2023 पासून, सरकार शेतकऱ्यांना पीक विम्यामधून मिळणाऱ्या 25% पैसे देईल. हे पैसे शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात जमा केले जाणार आहेत. राज्यातील कृषी विभागाचे प्रभारी सुनील चव्हाण यांनी याबाबत भरभरून चर्चा केली आहे. Peek Pahani List 2023

या हंगामात राज्यातील अनेक शेतकऱ्यांनी पीक विमा काढला आहे कारण त्यासाठी केवळ एक रुपया लागत आहे. सरकारने या हंगामात 1,70,67,000 शेतकऱ्यांनी त्यांच्या पिकांसाठी विमा खरेदी केल्याचे दाखविणारी आकडेवारी गोळा केली आहे.

या वर्षी पुरेसा पाऊस न झाल्यामुळे आपल्या राज्यातील शेतकऱ्यांचे खूप हाल झाले आहेत. त्यांनी त्यांची बरीच पिके आणि प्राणी गमावले आहेत कारण त्यांच्याकडे वाढण्यास आणि निरोगी राहण्यासाठी पुरेसे पाणी नव्हते.

20 ऑक्टोबर 2023 पासून, शेतकर्‍यांना त्यांच्या पिक विम्याच्या 25% रक्कम पावसाळ्यात पिकवलेल्या पिकांसाठी आगाऊ मिळतील. राज्याचे कृषी आयुक्त सुनील चव्हाण यांनी याबाबतची बरीच माहिती दिली आहे.

शेतकऱ्यांच्या पीक विम्यापोटी महाराष्ट्र सरकारने काही रक्कम विमा कंपन्यांना दिली. याआधी सरकार या कंपन्यांना भरपूर पैसा देत असे. यामुळे पीक विमा असलेल्या शेतकऱ्यांना लवकरच आगाऊ रक्कम मिळणार असल्याचे कृषी आयुक्तांनी सांगितले.

Leave a comment