राज्यातील दुष्काळासाठी पुन्हा 1021 महसूल मंडळांचा समावेश यादी जाहीर Drought Scheme

Drought Scheme नमस्कार शेतकरी मित्रांनो, महाराष्ट्रात, भारताचा एक भाग, पुरेसा पाऊस पडला नाही आणि झाडांना वाईट गोष्टी घडल्या. त्यामुळे शेतकऱ्यांची पिके उद्ध्वस्त झाल्याने त्यांना पैसे मिळवणे कठीण झाले आहे. त्यांनी त्यांच्या उत्पन्नाच्या तीन चतुर्थांशपेक्षा जास्त नुकसान केले.

या सर्वांमुळे, महाराष्ट्र सरकारने प्रथम सांगितले की ते 40 भागातील दुष्काळाच्या मदतीसाठी काही अतिरिक्त पैसे देणार आहेत. या 40 भागात शेतकऱ्यांना काही गोष्टी न करण्याचीही मुभा देण्यात आली होती जी त्यांना सामान्यतः करावी लागतात.

वीजबिल आणि शाळेची फी भरण्यासाठी संघर्ष करणाऱ्या शेतकऱ्यांना आणि त्यांच्या कुटुंबीयांना मदत करण्यासाठी त्यांना मोठी सवलत देण्यात आली. पण आता, आम्हाला कळले आहे की आणखी काही भागात दुष्काळ पडत आहे, त्यामुळे अधिक लोकांना मदतीची आवश्यकता असेल.

दुष्काळात शेतकऱ्यांना मदत म्हणून आता पैसे मिळणार आहेत. 9 नोव्हेंबर रोजी महत्त्वाच्या व्यक्तींच्या गटाने हा निर्णय घेतला.

सरकारच्या म्हणण्यानुसार, पुरेसा पाऊस न झाल्याने चाळीस भागात दुष्काळ जाहीर करण्यात आला. पण त्यांनी इतर भागात पाहिले तेव्हा त्यांना दिसले की त्या ठिकाणीही फारसा पाऊस पडला नाही. त्यामुळे आणखी १०२१ क्षेत्रांचा दुष्काळ जाहीरनाम्यात समावेश करण्याचा निर्णय घेतला. Drought Scheme

दुष्काळग्रस्त भागातील शेतकऱ्यांना मिळणार या सवलती

ज्या भागात पिके घेण्यासाठी पुरेसा पाऊस पडत नाही, अशा शेतकऱ्यांना सरकारने विशेष परवानगी दिली आहे. या परवानगीमुळे त्यांना आनंद होईल कारण त्यांना त्यांच्या जमिनीसाठी जास्त पैसे द्यावे लागणार नाहीत, त्यांना त्यांच्या कर्जासाठी मदत मिळेल आणि त्यांना त्यांची शेती उपकरणे चालवण्यासाठी विजेसाठी जास्त पैसे द्यावे लागणार नाहीत. विद्यार्थ्यांना शाळेत परीक्षा देण्यासाठी पैसे द्यावे लागणार नाहीत.

Leave a comment