नमो किसान 2 रा हप्ता 6000 बँक खात्यात जमा नाव चेक करा cm beneficiary List

cm beneficiary List पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी आज नमो शेतकरी सन्मान योजनेचा शुभारंभ केला. महाराष्ट्र सरकारच्या या योजनेमुळे शेतकऱ्यांना केंद्र आणि राज्याकडून दरवर्षी 12 हजार रुपये मिळणार आहेत.

cm kisan beneficiary : केंद्र सरकारच्या प्रधानमंत्री किसान सन्मान योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना नियमित उत्पन्न मिळविण्यासाठी सक्षम करण्यासाठी, दरवर्षी शेतकऱ्यांच्या खात्यात 6,000 रुपये थेट जमा केले जातात. तसेच राज्य सरकारने सुरू केलेल्या नमो शेतकरी सन्मान योजनेचा शुभारंभ पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या हस्ते आज शिर्डीत करण्यात आला. महाराष्ट्र सरकारच्या या योजनेमुळे शेतकऱ्यांना आता केंद्र आणि राज्याकडून वार्षिक 12,000 रुपये मिळणार आहेत.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी आज माऊसच्या एका क्लिकवर राज्यातील 85 लाख 60,000 शेतकऱ्यांच्या खात्यात 1,712.02 कोटी रुपये हस्तांतरित करण्याची योजना सुरू केली. दरम्यान, हा आपल्या आयुष्यातील ऐतिहासिक आणि अविस्मरणीय दिवस असल्याचे कृषिमंत्री धनंजय मुंडे यांनी सांगितले. cm beneficiary List

2023-24 च्या अर्थसंकल्पीय भाषणात तत्कालीन अर्थमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी एका योजनेचे अनावरण केले. 15 जुलै 2023 रोजी पदभार स्वीकारल्यानंतर कृषिमंत्री धनंजय मुंडे यांनी त्याची अंमलबजावणी वेगवान केली. तथापि, किरकोळ तांत्रिक त्रुटींमुळे राज्यातील 12 लाख शेतकरी प्रधानमंत्री किसान सन्मान योजनेच्या लाभापासून वंचित राहिले. प्रत्युत्तर म्हणून, मुंडे यांनी राज्यभर एक लक्ष्यित उपक्रम सुरू केला, परिणामी 6 लाख शेतकऱ्यांनी प्रधानमंत्री किसान सन्मान योजनेत नावनोंदणी केली. परिणामी हे शेतकरी आता नमो किसान सन्मान योजनेच्या लाभासाठीही पात्र ठरले आहेत.

Leave a comment