शेतकऱ्यांनी हे महत्त्वाचे काम 31 जानेवारीपर्यंत पूर्ण करावे, अन्यथा 16 व्या हप्त्याचे पैसे खात्यात येणार नाहीत Kisan E-KYC Update

Kisan E-KYC Update पीएम किसान योजना ही केंद्र सरकारची महत्त्वाकांक्षी योजना आहे. याअंतर्गत सरकार दरवर्षी शेतकऱ्यांच्या खात्यावर 6,000 रुपयांचे तीन हप्ते पाठवते. तुम्हीही या योजनेचे लाभार्थी असाल तर हे महत्त्वाचे काम ३१ जानेवारीपूर्वी पूर्ण करा. अन्यथा तुम्हाला आगामी 16 वा हप्ता मिळणार नाही

ज्या शेतकऱ्यांनी EKYC पूर्ण केलेले नाही. त्यांनी हे काम ३१ जानेवारीपूर्वी पूर्ण करावे. अन्यथा आगामी हप्ता तुमच्या खात्यात येणार नाही. असे न करणाऱ्या शेतकऱ्यांची पात्रता रद्द केली जाईल. Kisan E-KYC Update

माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की पीएम किसान योजनेअंतर्गत प्रत्येकी 2,000 रुपयांचे तीन हप्ते एका वर्षात जारी केले जातात. यामध्ये एप्रिल ते जुलै या कालावधीत पहिला हप्ता दिला जातो. तर दुसरा हप्ता ऑगस्ट ते नोव्हेंबर दरम्यान आणि तिसरा हप्ता डिसेंबर ते मार्च दरम्यान जारी केला जातो. असा विश्वास आहे की मार्च महिन्यात 16 वा हप्ता जारी केला जाऊ शकतो. मात्र त्याची अधिकृत घोषणा झालेली नाही.

त्याचबरोबर या योजनेचा लाभ अधिकाधिक शेतकऱ्यांना मिळवून देण्याचे कामही सरकार करू शकते. यासाठी शासनाकडून ठिकठिकाणी शिबिरे घेण्यात येत आहेत. ज्यांनी अद्याप नोंदणी केलेली नाही ते CSC किंवा eMitra च्या मदतीने अर्ज करू शकतात. राजस्थान सरकारने तेथील शेतकऱ्यांना योजनेशी संबंधित सर्व अपडेट्स आणि eKYC करण्यास सांगितले आहे.

Leave a comment