संपूर्ण महाराष्ट्रात दुष्काळ जाहीर..! हेक्टरी 35 हजार रुपये बँक खात्यात जमा. यादी पहा New Dushkal Nidhi List

Dushkal Nidhi List  या वर्षी भरपूर पाऊस झाल्यामुळे वनस्पती आणि प्राण्यांना पुरेसे पाणी नाही. दुष्काळासारखे वाटू लागले आहे, याचा अर्थ लोकांना पुरेसे पाणीही मिळणार नाही. भारतातील एक राज्य असलेल्या महाराष्ट्रातील अनेक भागात दुष्काळ असल्याचे सरकारने ठरवले आहे. राज्याचा जवळपास निम्मा भाग दुष्काळाने ग्रासला आहे.

आपत्कालीन परिस्थितीत लोकांना मदत करणारे अनिल पाटील म्हणाले की, दुष्काळग्रस्तांना देण्यात येणारी सर्व मदत ज्या ठिकाणी दुष्काळ पडत आहे, त्या ठिकाणी कार्यान्वित करण्यात आली आहे. प्रत्येक क्षेत्राच्या प्रभारी नेत्यांना आपत्ती आल्यास मदतीचे मार्ग शोधण्यास सांगितले आहे. Dushkal Nidhi List

महाराष्ट्रात या वर्षी पुरेसा पाऊस पडला नाही, त्यामुळे काही भागात दुष्काळाचे सावट आहे. सरकारने या भागांना दुष्काळ जाहीर करून दिलासा द्यावा, अशी मागणी नागरिक करत आहेत. सरकारने ऐकले आणि राज्यातील 40 भागात दुष्काळ जाहीर केला.

मात्र, सत्तेत असलेल्या भागातच दुष्काळ जाहीर केल्याचे काही लोक सांगत आहेत. सरकारने दुष्काळ जाहीर करावा यासाठी सत्तेत असलेल्या लोकांनी काही ठिकाणी आंदोलनेही केली. सत्ताधारी पक्ष आणि विरोधक या दोघांच्याही मागण्यांमुळे राज्यातील 1200 हून अधिक भागात दुष्काळ जाहीर करण्यात आला आहे.

नैसर्गिक आपत्ती आणि पुरेसा पाऊस नसणे यासारख्या वाईट गोष्टी घडतात तेव्हा मदत कशी करावी याबद्दल चर्चा करण्यासाठी सरकारमधील महत्त्वाच्या लोकांचा एक गट भेटला. नुकतेच दुष्काळ पडलेल्या ठिकाणीही मदत करण्यासाठी त्यांनी लगेच पाऊल उचलण्याचे ठरवले. अनेक मंत्री या बैठकीत होते, ज्यात आपत्तीनंतर लोकांना मदत करणे, प्रत्येकासाठी पुरेसे अन्न आहे, याची खात्री करणे आणि ग्रामीण भागाचा विकास करणे हे प्रभारी मंत्री होते.

राज्यातील काही भागात पावसाची कमतरता आहे, याचा अर्थ वनस्पती आणि प्राण्यांसाठी पुरेसे पाणी नाही. त्यामुळे अनेक भागात दुष्काळ असल्याचे सरकारने जाहीर केले आहे. ते जनावरांसाठी भरपूर अन्न बनवणार आहेत आणि गरज असलेल्या शेतकऱ्यांना देणार आहेत. हे घडेल याची खात्री करण्यासाठी ते खूप पैसे खर्च करतील. तसेच, एक बैठक झाली जिथे त्यांनी राज्यातील काही भागात ज्या शेतकऱ्यांच्या पिकांचे नुकसान झाले त्यांना मदत करण्याचा निर्णय घेतला.

Leave a comment