पिकविमा भरलेल्या या शेतकऱ्यांना मिळणार 13,600 रुपये, यादीत नाव पहा Pik Vima Maharashtra list

Pik Vima Maharashtra list महाराष्ट्र सरकारने सप्टेंबर-ऑक्टोबर 2022 मध्ये अतिवृष्टी आणि पुरामुळे बाधित झालेल्या सुमारे 12 लाख शेतकऱ्यांना मदत जाहीर केली आहे. 10 जिल्ह्यांतील या शेतकऱ्यांना 3 हेक्टरपर्यंत प्रति हेक्टर 13,600 रुपये पीक विमा भरपाई मिळेल.

छत्रपती शाहू नगर, जालना, परभणी, हिंगोली, नांदेड, बीड, लातूर, पुणे, धुळे आणि सोलापूर हे प्रभावित जिल्हे आहेत. या जिल्ह्यांतील शेतकऱ्यांना नुकसान भरपाई देण्यासाठी सरकारने 1200 कोटी रुपये मंजूर केले आहेत. Pik Vima Maharashtra list

राज्यपाल मदत निधी आणि राज्य आपत्ती प्रतिसाद निधी वापरून मार्गदर्शक तत्त्वांच्या आधारे नुकसान भरपाईची रक्कम निश्चित केली जाते. पुढील आठवड्यापासून ही रक्कम थेट पात्र शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात जमा होणार आहे. पीक विमा पोर्टलवर शेतकरी त्यांचे आधार कार्ड वापरून भरपाईसाठी त्यांची पात्रता तपासू शकतात. अतिवृष्टीनंतर कृषी विभाग आणि विमा कंपन्यांनी शेतकऱ्यांनी दाखल केलेल्या पिकांच्या नुकसानीच्या दाव्याची पडताळणी केली आहे.

Leave a comment